![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2021/01/S__92233804.jpg)
หลังจากมีการเลือกตั้งคณะกรรมการหลักสูตรการบริหารความมั่นคงสำหรับผู้บริหารระดับสูง หรือ สวปอ.มส.SML รุ่นที่2 ของสมาคมวิทยาลัยป้องกันราชอาษาจักร ในพระบรมราชูปถัมภ์ ไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว สำหรับ หลักสูตร การเรียนการสอนที่เรียกว่าเพิ่งมีพิธีเปิดการศึกษาหลักสูตรการบริหารความมั่นคงสำหรับผู้บริหารระดับสูง โดยมี พลเอก ปริพัฒน์ ผลาสินธุ์ รองผู้บัญชาการทหารสูงสุด ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี ณ หอประชุมวิทยาลัยป้องกันราชอาณาจักร เมื่อเดือนพฤศจิกายน ปี 2563 ที่ผ่านมาแล้วนั้น
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2021/01/S__92233801.jpg)
ทางสวปอ.มส. SML รุ่นที่ 2 นั้นได้มีการเลือกประธานรุ่น โดยได้ ประธานรุ่น คือ คุณบัณฑิต สะเพียรชัย ซึ่งปัจจุบันดำรงตำแหน่งเป็นถึง กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท บีซีพีจี จำกัด (มหาชน) และผู้ช่วยเลขานุการได้แก่ คุณมรกต ณ เชียงใหม่ กรรมการผู้จัดการ บริษัท สหมงคลประกันภัย จำกัด (มหาชน) และคุณกนกกร อารีรักษ์ หรือคุณเชอร์รี่ ผู้อำนวยการ ฝ่ายบริหารการขายดิจิทัลและผลิตภัณฑ์ รายได้เสริมองค์กร บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ส่วน ประธานที่ปรึกษากิตติมศักดิ์ ได้แก่ คุณดาริกา ปุณณกันต์
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2021/01/S__92258360.jpg)
นอกจากนี้ยังมีคณะกรรมการรุ่น ที่ได้คัดเลือกมาจากหัวหน้าหมู่ที่มีแบ่งเป็นทั้งหมด 10 หมู่ ซึ่งมีบุคคลที่มีชื่อเสียง อาทิเช่น พลเอกกฤช ปี่ทอง, คุณดาริกา ปุณณกันต์, ดร.สมศักดิ์ ชลาชล ซึ่งยังได้ควบตำแหน่งเป็นที่ปรึกษาฝ่ายประชาสัมพันธ์อีก 1 ตำแหน่ง และดร.สมชาย หัชลีฬหา แห่ง บริษัท เจริญโอสถ จำกัด ฯลฯ มาเป็นหนึ่งในคณะกรรมการจากทั้งหมด 10 ท่าน เรียกได้ว่า นักเรียนของรุ่นนี้ต้องบอกว่ามีแต่คนดังๆ ที่มารวมตัวกันในครั้งนี้จริงๆ โดยนัดประชุมคณะกรรมการรุ่น 2 ครั้งแรกเพื่อวางแผนพัฒนาสร้างความมั่นคงให้กับประเทศชาติ ณ สโมสรราชพฤกษ์ ถนนวิภาวดีรังสิต
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2021/01/S__92233809.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2021/01/S__92233802.jpg)