![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-3_resize-1024x683.jpg)
วันที่ 3 พ.ย.62 ที่หน้าโรงแรมบางแสนเฮอริเทจ หน้าชายหาดบางแสน อ.เมือง จ.ชลบุรี นายภัทรธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี พร้อม นายสนธยา คุณปลื้ม นายกสมาคมกีฬาจังหวัดชลบุรี ร่วมกันเป็นประธานเปิดการแข่งขันวิ่งมาราธอน รายการ บางแสน 42 ชลบุรี มาราธอน ระยะทาง 42 กิโลเมตร รอบชายหาดบางแสน โดยมีนักวิ่งอิลิท และมีนักวิ่งเข้าสมัครแข่งขันทั้งหมด 12,000 คน เต็มจำนวนที่รับ
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-6_resize-1024x683.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-1_resize-1024x683.jpg)
ทั้งนี้ การแข่งขันเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ท่ามกลางมีความสุขสนุกสนาน และคึกคัก ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด โดยผู้ชนะ รุ่น โอเวอร์ออล์ ชาย ที่ 1 Philip Lagat เคนย่า ที่ 2 Habtamu Girma Nagu ที่ 3 Juan Carlos Trujillo usa
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-2_resize-1024x683.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-5_resize-1024x683.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-4_resize-1024x683.jpg)
ผู้ชนะเลิศ รุ่น โอเวอร์ออล หญิง ที่ 1 Alexandra Morozova รัสเซีย ที่ 2 Shashitu Daksa Mulusa ที่ 3 Li Xiaowel จีน
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-7_resize-1024x683.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-9_resize-1024x683.jpg)
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1-8_resize-1024x683.jpg)
ผู้ชนะเลิศ รุ่น โอเวอร์ออล์ ชายไทย ที่1 นายธวัชชัย โคกพันนา ที่ 2 นายเด่นชัย ปั่นคง ที่ 3 นายไพชัยยนต์ เจนช้าง
ผู้ชนะเลิศ รุ่นโอเวอร์ออล หญิงไทย ที่ 1 นางสาว อรอนงค์ วงศ์ศร ที่ 2 นางสาว โชติทิพย์ กานอุ้ม ที่ 3 พินธุอร วีระสมเกียรติ