![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/07/907292-1024x738.jpg)
เมื่อวันที่ 6 ก.ค.ที่ผ่านมา ที่การท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ทีมฟุตบอลเยาวชน FC Bangkok ตัวแทนหนึ่งเดียวจากประเทศไทย รุ่นอายุ 10-15 ปี นำโดยโค้ชแอนดี้ โค้ชสก๊อต และโค้ชนิค ได้นำคณะนักเตะออกเดินทางไปแข่งขันฟุตบอล เฮลซิงกิ คัพ 2019 ที่เมืองเฮลซิงกิ ประเทศฟินแลนด์ ระหว่าง 6-14 ก.ค.นี้
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/07/39745-610x1024.jpg)
สำหรับการเดินทางไปในครั้งนี้ FC Bangkok อะคาเดมี่นานาชาติจากเมืองไทย ได้จัดส่งนักเตะเยาวชนไปทั้งหมดเกือบครึ่งร้อยชีวิต โดยแบ่งออกเป็น 3 รุ่น คือ อายุไม่เกิน 10 ปี,13 ปี และ 15 ปี ตั้งเป้าทำผลงานให้ดีที่สุด
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/07/907295.jpg)
ด้าน ดร.อุไร อนันตสิน นายกสมาคมเครือข่ายหญิงไทยในประเทศฟินแลนด์ ได้กล่าวเชิญชวนคนไทยที่พักอาศัยอยู่ในประเทศฟินแลนด์ เดินทางมาเชียร์และต้อนรับทีมตัวแทนหนึ่งเดียวจากเมืองไทย FC Bangkok ในครั้งนี้ด้วย
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/07/907294-576x1024.jpg)