![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1574661229163-1024x1008.jpg)
“ก๊อต” อธิป อนันทวรรณ นักกีฬาเพาะกายอิสระ และ นักกีฬายิงปืนรณยุทธทีมชาติไทย สามารถโชว์กล้ามเรียกคะแนนจากใจกรรมการ ทำใหคว้า 2 รางวัล
ได้แก่ หรียญเงินของโลก
ในรุ่น Men physique และเหรียญทองแดงของโลก
ในรุ่น Men classic
จากการเดินทางไปประกวดถึงประเทศสหรัฐอเมริกา ในการร่วมการแข่งขันเพาะกาย รายการระดับโลก มัสเซอร์มาเนีย โดยมีนักกีฬาเข้าร่วมมากกว่า70 ชาติ
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1574661588550-1024x732.jpg)
ทั้งนี้ ก็อต อธิป อนันทวรรณ เป็นนักกีฬาตัวแทน 1 เดียวของทวีปเอเชียที่ได้ตั๋วไปเข้าร่วมการแข่งขันในครั้งนี้ โดยได้รับการสนับสนุนจาก Maxnum โดย บริษัท เอ็นบีเอ สปอร์ต เมเนจเมนท์ จำกัด โดยมี คุณภานุวัชร์ วิศวเทวัน เป็นประธานกรรมการบริษัท และคุณธิดารัตน์ มาละวรรณโณ เป็นรองประธานกรรมการบริษัท พร้อมด้วย คุณไชยวัฒน์ มาละวรรณโณ เป็นรองประธานกรรมการบริษัท เป็นผู้สนับสนุนหลักในการเดินทางครั้งนี้
![](http://ujunctionnews.com/wp-content/uploads/2019/11/1574661598493-983x1024.jpg)
ซึ่งผลงานที่ประจักษ์ของ ก็อต อธิป เคยได้แชมป์โลกที่เมืองออแลนด์โด สหรัฐอเมริกา มาแล้ว ในตำแหน่ง มิสเตอร์ยูนิเวิร์ส ปี 2016 ของสถาบันหลัก WFF